அ.தி.மு.க-வின் இரு அணிகளும் அதிகாரப்பூர்வமாக இணைந்தன…

 

அ.தி.மு.க-வின் இரு அணிகளும்

அதிகாரப்பூர்வமாக இணைந்தன…

அ.தி.மு.க-வின் இரு அணிகளும் அதிகாரப்பூர்வமாக இணைந்தன. ஓ.பன்னீர்செல்வம் அணியினருக்கு கட்சியிலும் ஆட்சியிலும் முக்கிய பதவிகள் கொடுக்கப்பட்டுள்ளன. இதனால் 6 மாத பிரச்சினை முடிவுக்கு வந்துள்ளது.

603274-palaniswami-panneerselvam-pti

ஜெயலலிதாவின் மறைவுக்கு பின் அதிமுக கட்சி எடப்பாடி பழனிச்சாமி அணி, ஓ.பன்னீர் செல்வம் அணி, தினகரன் அணி என மூன்று அணிகளாக பிரிந்து இருந்தன. இந்த நிலையில், எடப்பாடி அணியும், பன்னீர் செல்வம் அணியும் இணைய வேண்டும் என்பதற்காக, பல்வேறு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டன.

இதன் படி, ஆக.21–ம் தேதி காலையில், பன்னீர் செல்வம் தனது ஆதரவாளர்களுடன் தனது இல்லத்தில் ஆலோசனை நடத்தினார். அதன் பின் பன்னீர் செல்வம் தரப்பில் இருந்து, எடப்பாடி பழனிச்சாமிக்கு ஒரு அவசர தகவல் கொடுக்கப்பட்டது. அதாவது, “ பொதுச்செயலாளர் பதவியில் இருந்து சசிகலாவை நீக்கி தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டதற்கான நகலை எனக்கு அனுப்பினால் மட்டுமே இணைப்பு பேச்சு வார்த்தைக்கு வருவேன்” என்ற தகவலை, எடப்பாடிக்கு, பன்னீர் அனுப்பினார்.

இது பற்றி எடப்பாடி பழனிச்சாமி தனது அமைச்சர்களுடன் ஆலோசனை நடத்தினார். இதில், அமைச்சர்கள் ஓ.எஸ்.மணியன், திண்டுக்கல் சீனிவாசன் உள்பட 7 அமைச்சர்கள், பன்னீர் செல்வம் கோரிக்கைக்கு கடும் எதிர்ப்பு தெரிவித்தனர். இதனால் முதல்வர் பழனிச்சாமி, தனது அமைச்சர்கள் வேலுமணி, தங்க மணி, எம்.பி. வைத்திலிங்கம் ஆகியோரை பன்னீர் செல்வம் இல்லத்துக்கு, சமரச பேச்சு நடத்த அனுப்பி வைத்தார். அவர்கள், பன்னீர் செல்வத்தை சந்தித்து, எடப்பாடி கூறிய விவரங்களை தெரிவித்தனர். இதனைத்தொடர்ந்து, பன்னீர் செல்வம் தனது காரில், ராயப்பேட்டை அதிமுக தலைமை அலுவலகத்துக்கு புறப்பட்டு சென்றார்.

இந்த நிலையில், முதல்வர் எடப்பாடி பழனிச்சாமியும், அமைச்சர்களும், நிர்வாகிகளும், ராயப்பேட்டையில் உள்ள அதிமுக தலைமை அலுவலகத்துக்கு வந்து சேர்ந்தனர். பின்னர் அங்கு பன்னீர் செல்வமும், எடப்பாடி பழனிச்சாமியும் கை குலுக்கிக் கொண்டனர். பின்னர் இரு அணிகளும் ஒன்றாக இணைந்து விட்டதாக அறிவித்தனர். “நாம் எல்லோரும் ஒரு தாயின் பிள்ளைகள்.” என்று இருவரும் கூறினார்கள்.

இரு அணிகள் இணைந்த பிறகு பேசிய முதல்வர் எடப்பாடி பழனிச்சாமி. இந்தக் கட்சி மீண்டும் இணைய வேண்டும் என்ர உயர்ந்த எண்ணத்தில் ஈடுபட்டோம் என்றும், நாங்கள் உறுதியாக இருந்ததால் இணைப்பு சாத்தியமாகியுள்ளது என தெரிவித்தார். அனைத்துத் தொண்டர்களின் எண்ணத்தின் விருப்பத்தை ஏற்று இணைந்துள்ளோம் என்றும் தெரிவித்தார். இந்தியாவில் எத்தனையோ கட்சிகள் பிரிந்த பின்னர் இணைந்த வரலாறு கிடையாது என்ற அவர், அதிமுக மட்டும்தான் மக்களோடு மக்களாக இருந்து, கருத்து வேறுபாடுகள் ஏற்பட்டாலும், அவற்றைப் பேசி தீர்த்து, ஒற்றுமையை ஏற்படுத்தி கட்சியை வலுவாக்கியுள்ளோம் என தெரிவித்தார். “அரசியலில் நிரந்தர நண்பனும் இல்லை., நிரந்தர எதிரிகளும் இல்லை” என்ற பழமொழியை இருவரும் உறுதி படுத்தியுள்ளனர்.

“ என் மனதில் இருந்த பாரம் குறைந்து விட்டது” என்று பன்னீர் செல்வம் கருத்து தெரிவித்தார். இதன் படி அதிமுக அம்மா அணியும், அதிமுக புரட்சிதலைவி அம்மா அணியும் ஒன்றாக இணைந்து விட்டன என அதிகாரப்பூர்வமாக அறிவிக்கப் பட்டது.
இந்த நிலையில், மும்பையில் அனைத்து நிகழ்ச்சிகளையும்