நீ, நீயாகவே இரு…!!!

 

நீ, நீயாகவே இரு…!!!

இந்த வார “வாலிப முத்து” பகுதியில், “நீ, நீயாகவே இரு” என்ற தலைப்பில் சில கருத்துக்களை நாம் பார்க்க இருக்கிறோம். ஏனென்றால், வாலிபனே…! நீ, நீயாகவே இருக்க வேண்டும். ஏனென்றால், பல இளைஞர்கள், அதிலும் குறிப்பாக மாணவர்கள் தங்களிடம் புதைந்து கிடக்கும் தனித்தன்மையை அறியாமல் இருக்கிறார்கள். ஆனால் அவர்கள், மற்றவர்களின் தனித்தன்மையை, அதாவது மற்றவர்களின் நடை, உடை, பாவனைகளையும், செயல்களையும் பார்த்து, அதை பின்பற்றுகிறார்கள். ஆனால், அப்படிப்பட்டவர்கள், தங்களிடம் ஒளிந்து கிடக்கும் திறமைகளையும், தனித்தன்மைகளையும் அறிந்து கொள்வதில்லை. எனவேதான், மறைந்த குடியரசு தலைவர் அப்துல் கலாம், “எப்போதும் நீ, நீயாகவே இருக்க வேண்டும்” என்று கூறியுள்ளார். இதனை இன்னும் விவரமாக நீ தெரிந்து கொள்ள, அவர் உயிரோடு இருந்த போது, கல்லூரி மாணவர்கள் மத்தியில் பேசிய பேச்சை நான் உனக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறேன்….

3

“பள்ளிக்கூடங்களும், கல்லூரிகளும்தான் நூற்றுக்கணக்கான அறிஞர்களை உருவாக்கும் ஊற்றாக விளங்குகிறது. உங்களில் இருந்துதான், விஞ்ஞானிகள், என்ஜினியர்கள், பல் துறை வல்லுனர்கள், ஆசிரியர்கள், ஐ.ஏ.எஸ்., ஐ.பி.எஸ். அதிகாரிகள் உருவாகிறார்கள்., நல்ல அரசியல் தலைவர்களும் உருவாகிறார்கள்., நல்ல சான்றோர்களும் உருவாகுகிறார்கள்.

தினமும் வீட்டில் எரியும் மின்சார பல்பை பார்த்தவுடன் நம் நினைவுக்கு யார் வருகிறார்?- -தாமஸ் ஆல்வா எடிசன். தினமும் ஆகாயத்தில் சத்தத்தை எழுப்பிய படி விண்ணில் பாயும் ஆகாய விமானங்களை பார்த்தவுடன் நம் மனதில் யார் வருகிறார்கள்? -ரைட் சகோதரர்கள்.

நாம் உபயோகிக்கும் தொலைபேசி மற்றும் கைபேசியை பார்க்கும் போது அலெக்சாண்டர் கிரகாம் பெல், நம் மனதில் தோன்றுகிறார். ஏன் கடலின் நிறமும், அடி வானத்தின் நிறமும் நீலமாக இருக்கிறது என்ற கேள்வி எல்லோருக்கும் வரவில்லை. ஆனால் லண்டனில் இருந்து கொல்கத்தாவிற்கு பயணம் செய்யும்போது ஒரு விஞ்ஞானியின் மனதில் அந்த கேள்வி எழுந்தது. அந்த கேள்விக்கான பதில் தான், ”ஒளிச்சிதறல்” (Scattering of Light), அது தான் சர் சி.வி. ராமனுக்கு ராமன் விளைவிற்கான ((Raman Effect) நோபல் பரிசை பெற்று தந்தது.

அஹிம்சா தர்மம் என்ற ஆயுதத்தால் இந்தியாவிற்கு சுதந்திரம் பெற்று உலகிற்கே அஹிம்சா தர்மத்தை போதித்தவர் மகாத்மா காந்தியடிகள். எனவே, ஒவ்வொருவரும் ஒருவகையில் தனித்தன்மை பெற்றவர்கள். இந்த உலகத்தில் பிறந்த அனவருக்கும் வரலாற்றின் பக்கங்களில் ஒரு பக்கம் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. ஆனால், அந்த பக்கத்தை இந்த உலகையே படிக்க வைப்பது உங்கள் கைகளில் தான் உள்ளது. நீங்கள் அனைவரும் தனித்துவமானவர்களே…!

இந்த உலகம் இரவும் பகலும் கடுமையாக உழைத்துக் கொண்டு இருக்கிறது. ஏனென்று தெரியுமா? உங்களையும் மற்றவர்களைப்போல் ஆக்குவதற்காக. “எந்த மாய வலையிலும் நான் விழமாட்டேன், நான் நானாக இருப்பேன் என்பதை நிரூபிப்பேன்” என்று நீங்கள் நினைத்த அடுத்த வினாடி, வரலாற்றில் உங்கள் பக்கம் எழுதப்பட நீங்கள் விதை விதைத்துவிட்டீர்கள் என்று அர்த்தம். அதாவது, ”நீ நீயாக இரு, ஒவ்வொருவரும் ஒரு தனித்துவத்தோடு இருக்க வேண்டும், மற்றவர்கள் போல இருக்க வேண்டாம் “என்பது தான் அதன் அர்த்தம்.

நீங்கள் எல்லோரும் வெற்றியடைய, வளமான வாழ்வு பெற., ஒரு சிறு கவிதை மூலம் என் கருத்தை உங்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்புகிறேன்.

அந்த கவிதையின் தலைப்பு, “வாழ்வில் நான் பறந்து கொண்டேயிருப்பேன்” என்பதாகும்.

நான் பறந்து கொண்டேயிருப்பேன்.,

நான் பிறந்தேன் அரும்பெரும் சக்தியுடன்.,

நான் பிறந்தேன் நற்பண்புகளுடன்.,

நான் பிறந்தேன் கனவுடன்.,

வளர்ந்தேன் நல்ல எண்ணங்களுடன்.,

நான் பிறந்தேன் உயர் எண்ணங்களை செயல்படுத்த.,

நான் பிறந்தேன் ஆராய்ச்சி உள்ளத்துடன்.,

நான் பிறந்தேன் ஆகாய உச்சியில் பறக்க.,

நான் பூமியில் ஒரு போதும் தவழமாட்டேன்., தவழவே மாட்டேன்.,

ஆகாய உச்சிதான் என் லட்சியம்..,

பறப்பேன், பறப்பேன், வாழ்வில் பறந்து கொண்டே இருப்பேன்…!

பறக்கவேண்டும் என்ற உணர்வு, வாழ்வில் பெரிய லட்சியத்தை நீ அடைய வழிவகுக்கும். அந்த லட்சியத்தை அடைய நீ என்ன செய்ய வேண்டும்? நீ யாராக இருந்தாலும் பரவாயில்லை உன்னால் வெற்றியடைய முடியும். நீ யாராக இருந்தாலும் உழைப்பால், அறிவால் வெற்றியடைவாய்.

இளைஞர்களே…! மாணவர்களே…! நீங்கள் நான் சொல்லும் 10 உறுதி மொழிகளை ஏற்று நடந்தால், நீங்கள் நீங்களாகவே, வாழ்வீர்கள். சாதனைகளை படைப்பீர்கள். அந்த உறுதி மொழிகள்…

1. நான், எனது வாழ்க்கையில் நல்லதொரு லட்சியத்தை மேற்கொள்வேன். நன்றாக உழைத்துப் படித்து என் வாழ்க்கையிலே மேற்கொண்ட லட்சியத்தை அடைய முற்படுவேன்.

2.நான், எனது விடுமுறை நாட்களில், எழுதப்படிக்கத் தெரியாத ஐந்து பேருக்காவது எழுதப்படிக்க கற்றுத்தருவேன்.

3.என் வீட்டிலோ அல்லது பள்ளியிலோ குறைந்தபட்சம் ஐந்து செடிகளையாவது நட்டு அதை பாதுகாத்து வளர்த்து மரமாக்குவேன்.

4. நான், எனது வீட்டை தூய்மையாக வைத்துக்கொள்வேன், எனது சுற்றுப்புறத்தை தூய்மையாக வைத்துக்கொள்வேன்,.எனது ஊரை தூய்மையாக வைத்துக்கொள்வேன். எனது இந்த செயலால் என் தமிழ்நாடு தூய்மையாகும், இந்தியா தூய்மையாகும், மக்களின் மனமும் சுத்தமாகும், வாழ்வு சிறக்கும்.

5.மது, சூதாடுதல் மற்றும் போதைப்பழக்கங்களுக்கு ஆளாகித் துயருறும் ஐந்து பேரையாவது அதிலிருந்து மீட்டு நல்வழிப்படுத்த நான் முயல்வேன்

6. நான், ஜாதியின் பெயராலோ, மதத்தின் பெயராலோ, மொழியின் பெயராலோ எந்தவித பாகுபாடும் பாராட்டாது எல்லோரிடமும் சமமாக நடந்து கொள்வேன்.

7. நான், வாழ்க்கையில் நேர்மையாக நடந்து கொண்டு மற்றவர்களுக்கு ஒரு எடுத்துக்காட்டாக இருக்க முயல்வேன்.

8. நான், என் தாய் மற்றும் தாய்நாடு இரண்டையும் நேசித்து, பெண்குலத்திற்கு உரிய மரியாதையையும், கண்ணியத்தையும் அளிப்பேன்.

9.நான், நம் நாட்டில் அறிவு தீபத்தை ஏற்றி, அணையா தீபமாகச் சுடர்விடச் செய்வேன். 10.நமது தேசியக் கொடியை என் நெஞ்சத்தில் ஏந்தி, நம் நாட்டிற்கு பெருமை சேர்ப்பேன்.

இளைஞனே, நீயும் மறைந்த மாமேதை அப்துல் கலாமின் அறிவுரைகளின் படி நடந்தால், சாதனை படிக்கட்டில் ஏறுவாய். அதன் மூலம் நீ வெற்றியடைந்து, வாழ்வில் முன்னேற்றம் காண்பாய். உன் மூலம் இந்திய திருநாடும், உலக அளவில் சாதனை படைத்து முன்னேற்றம் காணும் இளைஞனே…!!!.

 
 
 
 

This post has been viewed 134 times